MOVIE INFORMATION

Chungking Express

R:15+

เพราะความรักนั้นมีวันหมดอายุ แต่ไม่ใช่ทุกคนจะรับได้เมื่อวันนั้นมาถึง “Chungking Express” จะพาคนดูไปพบกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ 2 นาย… “223” (ทาเคชิ คาเนชิโร) ตำรวจหนุ่มตั้งข้อสงสัยว่าโลกนี้มีอะไรที่ไม่มีวันหมดอายุ เพราะวันที่ 1 เมษายน (ตรงกับวันเอพริลฟูลส์) เป็นวันที่ “เมย์” แฟนสาวบอกเลิกกับเขา จากวันนั้นเขาจึงซื้อสับปะรดกระป๋องซึ่งเป็นของโปรดของเธอไปสะสมทุกวันวันละกระป๋องจนกว่าเธอจะกลับมา หรือไม่ก็จนกว่าที่จะไม่มีสับปะรดกระป๋องที่หมดอายุวันที่ 1 พฤษภาคมซึ่งตรงกับวันเกิดของเขาให้ซื้อกินอีก “663” (เหลียงเฉาเหว่ย) ตำรวจหนุ่มอีกคนซื้อสลัดให้แฟนสาวที่เป็นแอร์โฮสเตสกินทุกวันจากร้านฟาสต์ฟูดแห่งหนึ่ง “อาเฟย” (เฟย์ หว่อง) น้องสาวเจ้าของร้านฟาสต์ฟูดหลงรักเขา ทุกครั้งที่เธอทำงานเธอจะเปิดเพลง “California Dreamin'” ดังลั่น เมื่อ 663 มาซื้อสลัด เธอจะวนเวียนอยู่ใกล้ๆ ต่อมาเมื่อแฟนสาวทิ้งเขาไป 663 เศร้าลง เธอเลยชวน 663 ไปแคลิฟอร์เนียด้วยกัน แต่เขาไม่ตอบอะไร เธอแอบไปบ้านเขาเวลาที่ 663 ออกตรวจเวร เธอทำความสะอาด เปลี่ยนน้ำตู้ปลา กระทั่งเปลี่ยนตุ๊กตาบนหัวนอนให้ จนวันหนึ่ง 663 จับได้ เขาจึงนัดอาเฟยอ

SHOWTIMES

Monday 18 January

Tuesday 19 January

Wednesday 20 January

Thursday 21 January

Friday 22 January

Saturday 23 January

Sunday 24 January

Monday 25 January

Tuesday 26 January

Wednesday 27 January

SEATING

Chungking Express

ที่นั่งที่ถูกเลือก
ที่นั่งที่ถูกจองแล้ว
ที่นั่งที่ว่าง

SCREEN

ที่นั่ง